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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Amiri Jeshi Mkuu, Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan amesema katika kipindi cha miaka 60, Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa 
Tanzania (JWTZ) limehakikisha ulinzi wa mipaka, limekuwa  kimbilio la wananchi na 
kuwa mstari wa mbele pindi wananchi wanapokabiliwa na changamoto mbalimbali 
ikiwemo majanga ya asili au ajali.  
 
Rais Dkt. Samia amesema hayo leo wakati wa kilele cha Maadhimisho ya Miaka 60 ya 
JWTZ yaliyofanyika katika Uwanja wa Uhuru.  
 
Rais Dkt. Samia amebainisha kuwa katika kipindi cha uhai wa JWTZ, imetimiza 
wajibu na majukumu yake kikamilifu kwa ujasiri, uhodari na ufanisi mkubwa na 
hivyo kuendelea kuwa Jeshi la ulinzi, ukombozi na kioo katika harakati za ukombozi 
wa Afrika na kulinda amani duniani, kama ilivyokuwa misingi ya kuanzishwa 
kwake.  
 
Rais Dkt. Samia amesema JWTZ imekuwa kinara katika kutafsiri Dira, Sera na 
Mipango ya Serikali katika awamu zote za uongozi, na pia limegusa maisha ya 
wananchi kwa kutoa huduma za kijamii kama afya na elimu kwa kuendesha hospitali 
na shule kwa ambazo zinahudumia wanajeshi na raia. 
 
Vile vile, Rais Dkt. Samia amelihakikishia Jeshi kuwa wananchi wanalipenda na 
kuliunga mkono Jeshi hilo na kwamba wananchi wamekuwa na mchango mkubwa 
katika mafanikio ya miaka 60 ya Jeshi hilo.  
 
Rais Dkt. Samia amewasihi wananchi kuendelea kuliunga mkono Jeshi hilo kwa 
kudumisha amani na umoja wa kitaifa nchini. Aidha, amelihakikishia Jeshi utayari 
wa Serikali yake kushirikiana nalo katika kujenga Jeshi madhubuti zaidi, lenye zana 
za kisasa zaidi na lenye uwezo zaidi wa kuhimili na kukabiliana na changamoto mpya 
za kiulinzi na kiusalama. 
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